หน้าหลัก
ITA
LPA
ประกาศจากระบบ e-GP
ประกาศจากระบบ e-GP ในเครือข่าย
หน้าหลัก
Home
ข้อมูลหน่วยงาน
About us
บุคลากร
Personal
ข่าวสาร
News
แผน
Planning
รายงาน
Report
ระเบียบ
Rules
บริการประชาชน
Service
 
   
 
องค์การบริหารส่วนตำบลโพธิ์ประทับช้าง ยินดีให้บริการ ^_^ สอบถามข้อมูล Call Center 056-901-666 ขอบคุณค่ะ
 
 
รับเรื่อง การร้องเรียนในการบริหารทรัพยากรบุคคล องค์การบริหารส่วนตำบลโพธิ์ประทับช้าง จังหวัดพิจิตร
 

ด้วยองค์การบริหารส่วนตำบลโพธิ์ประทับช้าง  จังหวัดพิจิตร ได้เพิ่มช่องทางการรับเรื่องร้องเรียนเกี่ยวกับการบริหารทรัพยากรบุคคล  คือ ในกระดานสนทนาในตำบล หากท่านใดมีความประสงค์จะร้องเรียนกรณีดังกล่าว สามารถแจ้งความจำนงค์ไว้ในหัวข้อกระดานสนทนานี้ได้นะคะ ทาง อบต. จะดำเนินการติดต่อกลับโดยเร็วที่สุดค่ะ
             ขอบคุณค่ะ/ครับ

เขียนโดย   คุณ องค์การบริหารส่วนตำบลโพธิ์ประทับช้าง จังหวัดพิจิตร

วันที่ 4 ก.ค. 2560 เวลา 11.24 น. [ IP : 118.172.156.3 ]  
 

ถนนที่ทำเรื่องร้องทุกข์ผ่านสมาชิก อบต. ไป นานแล้ว เข้าหน้าฝนอีกแล้ว ทาง อบต.จะทำให้เมื่อไร เร่งด่วนเลยนะค่ะ เดือดร้อนมากๆๆ

เขียนโดย   คุณ คนหมู่ 8 แต่ตัวอยู่หมู่ 9

วันที่ 19 มิ.ย. 2561 เวลา 14.09 น. [ IP : 171.97.75.213 ]  
 

ให้ จนท.นำข้อมูลสรุปผลการจัดซื้อจัดจ้างในรอบเดือน(ศขร.1) ปีงบประมาณ 2561 ถึงปัจจุบันลงในเวปไซต์ของ อบต.ด้วย ช่วยดำเนินการโดยด่วนด้วยครับ

เขียนโดย   คุณ ร.ต.ต.บุญเลิศ เมืองทอง

วันที่ 8 พ.ย. 2561 เวลา 15.26 น. [ IP : 101.108.88.73 ]  
 

ขอทราบข้อมูลสรุปผลการจัดซื้อจัดจ้างเดือน ต.ค.-พ.ย.2561 ครั้งต่อไปเมื่อรายงานอำเภอแล้วกรุณาลงข้อมูลทันทีด้วยครับ

เขียนโดย   คุณ ร.ต.ต.บุญเลิศ เมืองทอง

วันที่ 26 ธ.ค. 2561 เวลา 06.02 น. [ IP : 118.173.62.49 ]  
 

พบว่ามีโครงการปลูกต้นไม้ที่ข้างถนนหน้า อบต. เห็นว่าสมควรจะต้องไปปลูกในที่สาธารณะในพื้นที่รับผิดชอบ ซึ่งบริเวณเดียวกันนี้ก็เคยมีโครงการปลูกต้นไม้มาก่อน แล้วก็ปล่อยให้รกร้างไม่ดูแล ปีนี้ก็ปลูกอีก ใช่งบประมาณหรือไม่ มีรายงานใน ศขร.1 หรือไม่ ประโยชน์สูงสุดต้องดูแลอย่าให้รกร้าง ต้นไม้ต้องเจริญงอกงาม แขวงทางหลวงพิจิตร ได้รับทราบและอนุญาตหรือไม่ ภาคประชาชนจะติดตามตรวจสอบอย่างต่อเนื่อง

เขียนโดย   คุณ ร.ต.ต.บุญเลิศ เมืองทอง

วันที่ 26 ธ.ค. 2561 เวลา 08.50 น. [ IP : 118.173.62.49 ]  
 

ขอทราบว่าตามโครงการประปาหมู่บ้านหนองต้นไทร ซึ่งเลยกำหนดการรับประกันความขำรุดบกพร่องแล้ว ได้คืนเงินให้กับผู้รับแจ้งแล้วหรือไม่ ที่สำคัญได้แจ้งให้ปลัด อบต.ในฐานะประธานกรรมการตรวจการจ้าง ทราบและดำเนินกรแก้ไขให้เป็นไปแบบรูปรายการละเอียดในสัญญา ได้ดำเนินการแล้วหรือไม่ ภาคประชาชนจะได้ตรวจสอบและดำเนินการให้เป็นไปตามระเบียบต่อไป

เขียนโดย   คุณ ร.ต.ต.บุญเลิศ เมืองทอง

วันที่ 26 ธ.ค. 2561 เวลา 09.38 น. [ IP : 118.173.62.49 ]  
 

ตรวจสอบกล้อง CCTV ให้สามารถใช้การได้ตามปกติตลอดเวลา ต้องไม่มีวัตถุอื่นใดมาบดบังหน้ากล้องและบริเวณรัศมีกล้อง ให้บันทึกการตรวจสอบและบันทึกปัญหาอุปสรรคและการแก้ไขอย่างต่อเนื่อง ภาคประชาชนจะติดตามตรวจสอบอย่างต่อเนื่อง

เขียนโดย   คุณ ร.ต.ต.บุญเลิศ เมืองทอง

วันที่ 26 ธ.ค. 2561 เวลา 10.09 น. [ IP : 118.173.62.49 ]  
 

ให้นำข้อมูล ศขร.1 ปีงบประมาณ 2562 ลงในเวปไซต์ อบต.ให้ครบถ้วนและเป็นปัจจุบันด้วย

เขียนโดย   คุณ ร.ต.ต.บุญเลิศ เมืองทอง

วันที่ 21 เม.ย. 2562 เวลา 12.04 น. [ IP : 180.180.166.177 ]  
 

การที่จะนำข้อมูลสรุปผลการจัดซื้อจัดจ้าง(ศขร.1) ในรอบเดือนของ อบต.ลงในเวปไซต์แจ้งให้ประชาชนทราบ เป็นเรื่องที่ต้องดำเนินการด้วยความยุ่งยากมากนักหรือ ถ้าคิดว่าเป็นข้อมูลข่าวสารที่จะต้องแจ้งให้ประชาชนทราบตาม พ.ร.บ.ข่าวสาร ก็ช่วยดำเนินการให้ด้วย ถ้าคิดว่าไม่จำเป็นจำต้องแจ้งให้ประชาชนทราบก็ไม่เป็นไร

เขียนโดย   คุณ ร.ต.ต.บุญเลิศ เมืองทอง

วันที่ 26 มิ.ย. 2562 เวลา 20.39 น. [ IP : 182.53.179.54 ]  
 

โครงการก่อสร้างระบบประปาหมู่บ้านแบบบาดาลขนาดใหญ่ที่ หมู่ 1 บ้านบึงโพธิ์ ซึ่งต้องดำเนินการตามแบบมาตรฐานกรมทรัพยากรน้ำ ขอให้ช่างผู้ควบคุมงาน ควบคุมและตรวจสอบให้ดำเนินการให้เป็นไปตามแบบกรมทรัพยากรน้ำ ตามแบบรายการละเอียดในสัญญาโดยเคร่งครัดด้วย และให้ อบต.สำเนาสัญญาจ้างพร้อมเอกสารที่เกี่ยวข้องทั้งหมดให้กับคณะกรรมการตรวจการจ้างผู้แทนชุมชนคนละหนึ่งชุดด้วย

เขียนโดย   คุณ ร.ต.ต.บุญเลิศ เมืองทอง

วันที่ 17 ส.ค. 2562 เวลา 19.10 น. [ IP : 182.53.214.55 ]  
 
 

สวัสดีค่ะ ขอ ร้องเรียนเรื่องถนนลูกรัง  เส้นทางจากบ้านท่าข่อยไปบ้านบึงโพธิ์   ที่ติดกับคลองชลประทาน ค่ะ  มันเป็นลูกรัง เป็นหลุ่มเป็นบ่อ หน้าฝนคือเละเทะมากๆ ส่วนหน้าหนาว เป็นขี้ฝุ่นหนาเป็นคืบ ซึ่งขี่รถที่ฝุ่นเยอะมากๆ  อีกอย่างถนนเส้นนี้ ผู้คนใช้สัญญจรไปมาเยอะมากๆ ทั้งรถเล็กและรถใหญ่  ดิฉันอาศัยอยู่แถวนั้นมาแต่เล็กจนโต  ไม่มีปีไหน ที่ถนนดีสักปีเลยค่ะ อยากให้ปรับปรุงเรื่องนี้มากๆ  อดทนอยู่มาหลายปี  ที่อื่นเขามีถนนดีๆ ลาดยาง ลาดคอนกรีต อยากขอให้พัฒนาและปรับปรุงให้ดีขึ้นค่ะ  ขอบคุณค่ะ

เขียนโดย   คุณ มนต์นภา

วันที่ 21 พ.ค. 2564 เวลา 18.15 น. [ IP : 27.145.89.236 ]  
 
     
: รายละเอียด  
 
: แนบรูปภาพ  
      ขนาดรูปภาพไม่เกิน 2 MB
 
: ชื่อผู้เขียน  
 
 
  กรุณาเลือก "ฉันไม่ใช่โปรแกรมอัตโนมัติ"
 
 
 
 
  (1)     2   
 
 
 
 
 
รับเรื่องราวร้องเรียน
โทร : 095-635-7446